Barna og unglingastarf

Myndir frá barna og unglingastarfi S.A. má sjá HÉR

Skákæfingar fyrir börn og unglinga (15 ára og yngri) eru á mánudögum og miðvikudögum í vetur 2009 - 2010 frá kl. 16.30 - 18.00. Æfingagjald: kr. 4000,- og gildir það frá  áramótum til maí. Innifalið er m.a. keppnisgjöld í mótum félagsins. Æfingar og mót fara fram í Íþróttahöllinni. Gengið inn að sunnan.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------  

Mót á skákæfingum september - desember 2009.

  5. Æfing. 7.mínútna skákir.  eftir  monrad kerfi. 
 1. Jón Kristinn Þorgeirsson   5 v.   af 5!  15 stig 
 2.  Mikael Jóhann Karlsson   4            12  -
 3.   Hersteinn Heiðarsson   3             7  -
 4.   Hjörtur Snær Jónsson   3              7  - 
 5.   Tinna Ósk Rúnarsdóttir   3              7  -
 6.   Andri Freyr Björgvinsson  3              7  -
 7.   Kristján Vernharðsson   2              3  -
 8.  Birkir Freyr Hauksson  2              3  -
 9.   Aðalsteinn Leifsson  2              3  -          
10.   Logi Rúnar Jónsson   1              0,5  -
11.  Mikael Máni Sveinsson   1              0,5 -
12.       "Skotta"  0   
       
  Skákæfing. 28.október    10.   mínútna skákir. 
 1.  Mikael Jóhann Karlsson   7v.af7   15 stig 
 2.   Jón Kristinn Þorgeirsson    6   12 
 3.   Logi Rúnar Jónsson   4    8 
 4.   Andri Freyr Björgvinsson   4    8 
 5.  Hersteinn Heiðarsson   4   8 
 6.   Birkir Freyr Hauksson   2    5 
 7.   Tinna Ósk Rúnarsdóttir  1    4 
 8.   Mikael Máni Sveinsson  0    3
       
  16. nóvember æfing     
        A - FLOKKUR       15 MÍNÚTNA SKÁKIR. 
  1.  Jón Kristinn Þorgeirsson     3v.af3   15 stig.
  2.  Hjörtur Snær Jónsson  2   12 
  3.  Andri Freyr Björgvinsson   1   10 
  4.  Logi Rúnar Jónsson   0    8
       
     B - flokkur        10. mínútna skákir. 
  1.  Tinna Ósk Rúnarsdóttir   4v.af4   15 stig. 
  2.  Aron Fannar Skarpheðinsson  2,5   12 
  3.  Mikael Máni Sveinsson   2   10 
  4.  Kristján Vernharðsson  1,5   8
  5.  Bjarmi Dagur Arnarsson   1    5,5 
 6.   Gunnar Arason  1    5,5
       
  14. desember.  æfing.     
       A - FLOKKUR        10. mínútna skákir. 
  1.  Mikael Jóhann Karlsson   4v.af4    15 stig. 
  2.  Jón Kristinn Þorgeirsson   3   12
  3.   Hjörtur Snær Jónsson  1,5    10
  4.   Andri Freyr Björgvinsson   1     8 
  5.  Logi Rúnar Jónsson  0,5     6
       
    B - FLOKKUR    
       
  1.  Tinna Ósk Rúnarsdóttir   5v.af6    13,5 stig
  2.  Kristján Vernharðsson  5    13,5 
  3.  Gunnar Arason   4   10 
  4.   Jón Stefán Þorvarsson  2     8
  5.  Mikael Máni Sveinsson   1     5,5
  6.  Eyþór Þorvarsson  1    5,5 
       
  Umsjón með æfingjum eru     
   Ulker Gasanova  og     
   Gylfi Þórhallsson     
       
-----------------------------------------------------------------------  Skákþing Norðlendinga 2009. Yngri flokkar.  Mikael Jóhann, Andri Freyr, Jón Kristinn og Tinna Ósk urðu í dag skákmeistarar Norðlendinga í sínum flokkum, en mótið fór fram á Akureyri 18. apríl sl.Lokastaðan:
       
 1. Mikael Jóhann Karlsson,  Akureyri  6,5 
 2. Andri Freyr Björgvinsson,  Akureyri 
 3. Jón Kristinn Þorgeirsson,  Akureyri  5,5
 4. Aðalsteinn Leifsson,  Akureyri  4 og 28 stig. 
 5. Snorri Hallgrímsson,  Húsavík  4 og 27  - 
 6.  Tinna Ósk Rúnarsdóttir,  Eyjafj.sveit  4 og 23  - 
 7. Sæþór Örn Þórðarson,   Húsavík  3 og 22,5 - 
 8. Kristján Þórhallsson   Mývatnssv. 3 og 21,5 - 
 9.  Starkaður Snær Hlynsson Reykjadal  3 og 19,5 - 
10.  Helgi Þórleifur Þórhallss.  Mývatnssv. 
11.  Sævar Gylfason  Svalbarðseyri 
12.  Hera Sólrún Orradóttir  Akureyri 0
  Tefldar voru 15. mínútna  skákir.   
  7. umferðir eftir monrad.     
Unglingameistari Norðlendinga: Mikael Jóhann Karlsson.Drengjameistari: Andri Freyr Björgvinsson. Barnameistari: Jón Kristinn Þorgeirsson og stúlknameistari: Tinna Ósk Rúnarsdóttir.Mikael Jóhann Karlsson varð hraðskákmeistari Norðlendinga í unglingaflokki, annar varð Jón Kristinn og þriðji varð Starkaður Snær.

----------------------------------------------------------------------- 

Jón Kristinn og Mikael Jóhann kjördæmismeistarar í skólaskák á Norðurlandi eystra 2009.

  Jón Kristinn Þorgeirsson, Lundarskóla sigraði á kjördæmismótinu í skólaskák á Norðurlandi eystra í yngri flokki, en hann vann allar sínar sjö skákir. Og Mikael Jóhann Karlsson, Brekkuskóla sigraði örugglega í eldri flokki.

 

 

 

vinningar. 

 1.

Jón Kristinn Þorgeirsson 

Akureyri 

7 af 7! 

 2.

Hersteinn Heiðarsson 

Akureyri 

 3. 

Andri Freyr Björgvinsson 

Akureyri 

 4.

Aðalsteinn Leifsson 

Akureyri 

 5.

Hlynur Snær Viðarsson 

Húsavík 

 6. 

Freyþór Hrafn Harðarson 

Húsavík 

 7. 

Starkaður Snær Hlynsson 

Húsavík 

 8. 

Tryggvi Snær Hlinason 

Húsavík 

 

 

 

 

Aðeins tveir keppendur mættu til leiks í eldri flokknum Mikael frá Akureyri og Benedikt Þór Jóhannsson frá Húsavík, Borgarhólsskóla og tefldu þeir þrjár skákir sem Mikael vann allar. Keppni í yngri flokknum fór fram á Akureyri laugardaginn 4. apríl en viku síðar var keppt í eldri flokki á Laugum í Reykjadal.  Tímamörk voru 15 mínútur á keppenda. Landsmótið í skólaskák  fer fram á Akureyri 30. apríl til 3. maí.   

---------------------------------------------------

 

Skólaskákmót Akureyrar 2009.

 

Mikael Jóhann Karlsson og Jón Kristinn Þorgeirsson urðu skólaskákmeistarar Akureyrar 2009.

Skólaskákmót Akureyrar lauk 11. mars eftir bráðabana í yngri flokknum.  Mikael Jóhann Karlsson sigraði örugglega í eldri flokki 8. - 10. bekkjar fékk 3 vinninga en Magnús Víðisson 0 v.

Í yngri flokki 1. - 7. bekkjar urðu þeir jafnir og efstir Jón Kristinn Þorgeirsson og Andri Freyr Björgvinsson með 6,5 vinning af 7.  Jón Kristinn vann Andra Frey eftir bráðabana 2 v. gegn 1 v. í 3. sæti varð Hersteinn Heiðarsson með 5 v.  4. Aðalsteinn Leifsson með 4 v.   5. Tinna Ósk Rúnarsdóttir 3 v.  6. Gunnar Hrafnsson 2 v. og 7. Arnar Logi Kristinsson 1 v.        Kjördæmismótið í skólaskák á Norðurlandi eystra í yngri flokki fer fram laugardaginn 4. apríl í Íþróttahöllinni á  Akureyri.

                                                                                                   

----------------------------------------------------

Skákþing Akureyrar 2009 í yngri flokkum

                                                       Fór fram 2. og 4. febrúar. 7. umf. eftir monrad.Tímamörk: 15 mínútur á keppenda. Unglingaflokkur: f. “93 og síðar.                            Drengjaflokkur:   f. “96 og síðar.Barnaflokkur:      f. “99 og síðar.                   1. Mikael Jóhann Karlsson f.95.         7 vinn. af 7!  Unglingameistari AKUREYRAR 2009.         2. Jón Kristinn Þorgeirsson f.99. 6 v.      Drengja- og barnameistari   3.                              Hersteinn Heiðarsson      f.96       4,5 og 32 stig     og  2. í drengjafl.                                                4. Andri Freyr Björgvinsson f.97     4,5 og 30   -      3. í drengjafl. 5. Aðalsteinn Leifsson f.98 4    og 24, 5. Birkir Freyr Hauksson    f.96           4    og 22,5   7. Logi Rúnar Jónsson        f.96            4  og 21.    8. Sturla Elvarsson          f.98           4   og  19,5.  9. Hafsteinn Ísar Júlíuson f.98      4   og  17 stig.       10. Samúel Chan            f.94           3,5             11. Kjartan Elvar Tryggvason98           3   og 21.  12. Hlynur Friðriksson        f.99 3 og 17,5                2. í barnaflokki.                                                13. Tinna Ósk Rúnarsdóttir f.00            3 v.  og 17  1.í stúlknafl. og 3.í ba.fl.                            14. Svavar Andrés Hinriksson96          3 v.  og 16,5.  15. Ezkel Chan                    f.99       2 v.           16. Jón Stefán Þorvarðsson f.00                         17. Arnar Logi Kristinsson f.98 1 v.                      18. Jón Páll Norðfjörð        f.98               Skákstjórar: Gylfi Þórhallsson og Ulker Gasanova..             

                                                           

Æfing 12. janúar 2009.Það var hátíð hjá krökkunum í dag, því það var fagnað frábærum árangri þremum börnum frá félaginu sem tóku þátt í Íslandsmóti barna 2009, sem var háð í Reykjavík 10. og 11. janúar. Tvær tertur voru bornar fram handa krökkunum í dag, rjóma- og sjúkulagstertu, og æfingin stóð  tæplega klukkustund lengur en venjulega.  Þrír Íslandsmeistarar röðuðu sér í þrjú efstu sætin á æfingunni, en þeir voru Jón Kristinn Þorgeirsson Íslandsmeistari í barnaflokki 2009, sem  lauk í gær,11. janúar flott hjá honum á 90 ára afmælis ári Skákfélags Akureyrar. Mikael Jóhann Karlsson Íslandsmeistari í skólaskák 2008 í yngri flokki og Hjörtur Snær Jónsson sem varð Íslandsmeistari barna níu ára og yngri 2006. Tefldar voru fimm mínútna skákir: Úrslit: 

1. Mikael Jóhann Karlsson        9 vinningar af 11.

2. Jón Kristinn Þorgeirsson       8

3. Hjörtur Snær Jónsson           8

4. Hersteinn Heiðarsson            7

5. Andri Freyr Björgvinsson      5

6. Logi Rúnar Jónsson              5

7. Tinna Ósk Rúnarsdóttir         5

8. Birkir Freyr Hauksson          4

9. Aðalsteinn Leifsson              3

10. Gunnar Hrafnsson              1

11. Andrés                              0 Allir keppendur í mótinu fengu skákbók í verðlaun.   Stig voru gefin á öllum æfingum og mótum hjá börnum og unglingum í haust og tíu efstu voru: Ástund er innan sviga.

1. Mikael Jóhann Karlsson Jónsson  208 stig (20)        2.Jón Kristinn Þorgeirsson    205,5 (24)                           3.HjörturSnær          201,5 (24)                                                                                 4. Hersteinn Heiðarsson            145,5   (19)                                                                     5. Aðalsteinn Leifsson  127     (21)                                                                6. Tinna Ósk Rúnarsdóttir  119     (24)                                                               7. Birkir Freyr Hauksson          112                 (20)                                                                   8. Logi Rúnar Jónsson              103,5              (17)                                                                9. Andri Freyr Björgvinsson      60                    (8)                                                                    10. Magnús Víðisson      35   (5)             

Síðasta æfing á árinu 2008. 15. 12.  Tefldar tíu mínútna skákir.                                                1. Jón Kristinn Þorgeirsson       6 v. af 6.                 2. Mikael Jóhann Karlsson        6 v. af 7.                     3. Hjörtur Snær Jónsson           4,5 af 6.                   4. Andri Freyr Björgvinsson      3   af 6.                  5. Hersteinn Heiðarsson            3   af 6.               6. Logi Rúnar Jónsson    2,5 af 5.                           7. Birkir Freyr Hauksson          2    af 6.                   8. Tinna Ósk Rúnarsdóttir         0  af 6.                   9. Aðalsteinn Leifsson               0    af 6.  

Æfing 1. desember 2008. Tíu mínútna skákir.

  1. Ulker Gasanova (tefldi sem gestur)     6 v. af 7
  2. Jón Kristinn Þorgeirsson                    6
  3. Hjörtur Snær Jónsson                        4,5
  4. Hersteinn Heiðarsson                         3,5
  5. Logi Rúnar Jónsson                           3,5
  6. Birkir Freyr Hauksson                       3
  7. Tinna Ósk Rúnarsdóttir                      1
  8. Aðalsteinn Leifsson                            0,5

  Æfing 26. nóvember 2008. Sjö mínútna skákir.1. Mikael Jóhann Karlsson        8,5 v. af 9.

2. Hjörtur Snær Jónsson           7             3. Jón Kristinn Þorgeirsson       6,5                          4. Hersteinn Heiðarsson            6    5. Logi Rúnar Jónsson  5   6. Andri Freyr Björgvinsson      4,5      7. Aðalsteinn Leifsson   3    8. Birkir Freyr Hauksson  9. Tinna Ósk Rúnarsdóttir         1,5     10. Gunnar Hrafnsson    0

 Æfing. 24. nóvember 2008. Tíu mínútna skákir.

1. Jón Kristinn Þorgeirsson       5 v. af 5.

2. Mikael Jóhann Karlsson        4

3. Hjörtur Snær Jónsson           3

4. Tinna Ósk Rúnarsdóttir         1

5. Hersteinn Heiðarsson            1

6. Birkir Freyr Hauksson          1 

Æfing 15. október 2008. Tíu mínútna skákir

  1. Mikael Jóhann Karlsson 6 v. af 6.
  2. Hjörtur Snær Jónsson      5
  3. Jón Kristinn Þorgeirsson 4
  4. Magnús Víðisson              2
  5. Tinna Ósk Rúnarsdóttir  2
  6. Aðalsteinn Leifsson           1
  7. Logi Rúnar Jónsson        1

  Æfing 8. október 2008. Tíu mínútna skákir.1. Mikael Jóhann Karlsson        5 v. af 5. 2. Jón Kristinn Þorgeirsson     4          3. Logi Rúnar Jónsson  3,5        4. Magnús Víðisson     3        5. Aðalsteinn Leifsson   2,5      6. Hjörtur Snær Jónsson  2,5    7. Birkir Freyr Hauksson 2      8. Hersteinn Heiðarsson 1,5     9. Tinna Ósk Rúnarsdóttir  0 

Skák æfingar hjá Skákfélaginu fyrir tímabilið 2008 – 2009 hófst mánudaginn 15. september og eru æfingar á mánudögum og miðvikudögum í vetur frá kl. 16.30 til 18.00. Umsjón með þeim eru þau  Ulker Gasanova og Gylfi Þórhallsson.

 

Skákæfingar hefjast á mánudag 15. september 2008 kl. 16.30.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------- 

Sveitakeppni barnaskólasveita á Akureyri og nágrenni fér fram mánudaginn 4. febrúar 2008. og hefst kl. 16.30 í Íþróttahöllinni. Keppt er í 4 manna sveitum og umhugsunnartími er 10 mínútur á keppenda. Keppendur eru í 1 til 7 bekkjar.

Úrslit í 15. mínútna mótinu laugardaginn 19.janúar 2008. 1. Mikael Jóhann Karlsson 8 vinninga af 8!! 2. Magnús Víðisson 4,5 3. Andri Freyr Björgvinsson 4 4. Tinna Ósk Rúnarsdóttir 2,5 5. Víkingur Kristjófersson 1

Skáknámskeið á vegum Skákskóla Íslands við samstarf við Skákfélag Akureyrar fór fram á Akureyri daganna 10. - 13. janúar 2008. Aðalleiðbeinandi var Helgi Ólafsson stórmeistari og skólastjóri Skákskóla Íslands. Alls voru átján börn og unglingar á námskeiðinu, og var skipt í tvo flokka, eldri unglingarnir voru yfirleitt á kvöldin, en yngri voru á daginn. Tvö skákmót voru haldinn fyrir yngri aldurshópinn og það fyrra var á laugardaginn og var skipt í tvo flokka. Umhugsunnartími á keppenda var tíu mínútur.

  A - FLOKKUR.
Vinningar.       Vinningar.
1. Andri Freyr Björgvinsson 5 af 5!   2. Fannar Már Jóhannsson
4
3. Hersteinn Heiðarsson 2   4. Birkir Freyr Hauksson 2
5. Gunnar Eyjólfsson 2   6. Kolbeinn Rökkvi 0
  B - FLOKKUR.
         
1. Stefán Valþórsson 3,5   2. Tinna Ósk Rúnarsdóttir 3
3. Baldur Haraldsson
3   4.
Óðinn Snær Óðinsson 3
5. Alfreð Jónsson 2   6.
Birkir B Óðinsson 1
             
  Á sunnudaginn var tefld í einum flokki,
allir við alla.   Tíu mínútna skákir.
Vinningar.
1. Andri Freyr Björgvinsson 10,5 v. af 11.   2. Hersteinn Heiðarsson
9
3. Fannar Már Jóhannsson 8,5   4. Gunnar Eyjólfsson 7,5
5. Birkir Freyr Hauksson 7   6. Stefán Valþórsson
5,5
7 Friðrik Jóhann 5   8. Tinna Ósk Rúnarsdóttir
4,5

Framsetning efnis

moya - Útgáfa 1.11 2007 - Stefna ehf

Innskráning